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HOTUBA YA KATIBU MKUU OFISI YA RAIS, MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA 

UTAWALA BORA, BW. JUMA MKOMI, KATIKA UFUNGUZI WA KIKAO KAZI CHA NNE 

(04) CHA SERIKALI MTANDAO FEBRUARI  06, 2024 KATIKA UKUMBI WA AICC 

ARUSHA. 

__________________________ 

 

Mhe. George Simbachawene (Mb); Waziri wa Nchi, Ofisi yaRais, Menejimenti ya Utumishi wa 

Umma na Utawala Bora,  

Mhe. Dadi Horace Kolimba; Mwakilishi wa Mkuu wa Mkoa wa Arusha,  

Dkt. Jasmine Tiisekwa; Mwakilishi wa Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya 

Serikali Mtandao (e-GA),  

Mha. Benedict Ndomba; Mkurugenzi Mkuu Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), 

Bw. Yusuf Hamad Rashid; Mwakilishi wa Mkurugenzi Mtendaji Wakala ya Serikali Mtandao 

Zanzibar (e-GAZ), 

Wakurugenzi wa Halmashauri, Mashirika na Taasisi Mbalimbali, 

Wakuu wa Idara za TEHAMA na Watumishi kutoka Taasisi mbalimbali, 

Wakurugenzi, Wakuu wa Vitengo, na Watumishi wa Mamlaka ya Serikali Mtandao, 

Waandishi wa Habari;  

Mabibi na Mabwana;  

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 

Kwanza kabisa, nianze kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa Rehma kwa kutujaalia 

uzima, afya njema, na kutupa fursa ya kukutana hapa leo. Ni jambo adhimu sana kwani wapo 

wengi waliotamani tuwe nao pamoja katika kikao kazi hiki, lakini Mungu hajawawezesha 

kutokana na sababu mbalimbali.  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS, 
MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA UTAWALA BORA 

     MAMLAKA YA SERIKALI MTANDAO 



2 
 

Mhe. Waziri; - Kwa umuhimu wa kipekee, napenda kukushukuru kwa kutenga muda na kuja 

hapa kushirikiana nasi katika Kikao Kazi hiki cha Nne (4) cha Serikali Mtandao, kilichoandaliwa 

na Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) kwa kushirikiana na Ofisi ya Rais, Menejimenti ya 

Utumishi wa Umma na Utawala Bora. Licha ya kuwa wewe ni Muhusika Mkuu wa Kikao Kazi 

hiki, kwa niaba ya watendaji wenzangu tunasema “karibu sana” na tunafarijika kuwa nawe hapa 

leo. 

Aidha, napenda kuwashukuru viongozi wote wa Serikali, Mashirika na Taasisi za Umma na 

binafsi, Watumishi kutoka Taasisi mbalimbali za Serikali, Watumishi wa Mamlaka ya Serikali 

Mtandao, na Waandishi wa Habari, kwa kukubali na kutenga muda wenu kuja hapa kushiriki 

katika Kikao Kazi hiki. 

Mhe. Waziri; Hiki ni Kikao Kazi cha Nne (4) cha Serikali Mtandao, ambacho kinalenga 

kuwakutanisha wadau mbalimbali wa Serikali Mtandao kutoka katika Wizara, Mashirika na 

Taasisi za Umma, ili kupata taarifa na kujadiliana kwa pamoja kuhusu hali ya utekelezaji wa 

jitihada za Serikali Mtandao. Vikao vya aina hii vimekuwa na manufaa makubwa katika jitihada 

za kukuza Serikali Mtandao katika taasisi za umma.  uwepo wa vikao kazi hivi, umesaidia 

kujenga na kukuza uelewa wa pamoja,  kwa wadau wote muhimu wa Serikali Mtandao, kuhusu 

jitihada mbalimbali za Serikali Mtandao, changamoto zake, uwepo wa mikakati madhubuti ya 

kukabiliana na changamoto hizo na hatimaye kuimarisha Serikali Mtandaosiku hadi siku kupitia 

mawazo mbalimbali yanayotolewa na washiriki katika vikao hivi. 

 

Mhe. Waziri; Kupitia Vikao Kazi hivi, Mamlaka ya Serikali Mtandao chini ya usimamizi wa Ofisi 

ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, imekuwa ikitoa taarifa ya 

utekelezaji wa maazimio mbalimbali yanayotokana na mawazo au ushauri unaotolewa na 

washiriki wa vikao hivi, ambayo kwa kiasi kikubwa yamechangia kuendelea kukua na kuimarika 

kwa Serikali Mtandao hapa nchini. 

 

Mhe. Waziri; Katika kikao kazi cha tatu (3) cha Serikali Mtandao, kilichofanyika Februari 8 

mwaka jana, jumla ya maazimio 12 yaliafikiwa, ambapo Mamlaka ya Serikali Mtandao ilipewa 

jukumu la kusimamia utekelezaji wake. Kama alivyoeleza Mkurugenzi Mkuu wa e-GA Mha. 

Benedict Ndomba, kuwa e-GA imetekeleza maazimio yote 12 na washiriki watasomewa taarifa 

ya utekelezaji wakati wa uwasilishaji wa mada mbalimbali.  

 

Mhe. Waziri; Katika kipindi cha utawala wa Serikali ya Awamu ya Sita, Wizara kupitia Mamlaka 

ya Serikali Mtandao (e-GA), imeendelea kuweka mazingira wezeshi yanayosaidia  Taasisi za 
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Umma kutumia TEHAMA, katika kuboresha utekelezaji wa majukumu yao ya kila siku na utoaji 

wa huduma bora kwa umma. Miongoni mwa hayo ni ujenzi na uboreshaji wa mifumo ya kitaasisi, 

shirikishi na ya kisekta, ambayo imesaidia si tu kuongeza tija na ufanisi katika utendaji kazi wa 

taasisi, bali pia utoaji bora wa huduma kwa umma. 

 

Mhe. Waziri; Mafanikio yaliyopatikana katika utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao, 

yanatokana ari na utashi wa Viongozi na Watendaji katika taasisi za umma pamoja na wadau 

mbalimbali wa Serikali Mtandao. Kwa upande wa Serikali, tumeendelea kuweka mazingira 

mazuri ya kisera, kisheria na kiusimamizi, ili kuhakikisha matumizi ya TEHAMA yaliyo sahihi na 

salama yanazingatiwaSerikalini. 

Mhe. Waziri; Nitumie fursa hii kuwakumbusha wadau wote tuliokusanyika hapa leo kuwa, 

hatuna budi kumpongeza Jemedari wetu Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. 

Samia Suluhu Hassan, kwa jitihada zake za kuhakikisha Serikali inawekeza kwenye TEHAMA. 

Ni jambo la kujivunia kuona Mhe. Rais akisisitiza matumizi ya TEHAMA Serikalini, ikiwemo 

kuelekeza mifumo ya TEHAMA kusomana na kubadilishana taarifa. Hii inatupa nguvu sisi kwa 

maana ya Wizara inayosimamia jukumu hili, kuongeza kasi ya kusimamia utekelezaji wa jitihada 

za Serikali Mtandao. 

Aidha, katika kuhakikisha TEHAMA inaimarika Serikalini, Wizara itaendelea kuboresha miundo 

ya kiutumishi pamoja na stahiki kwa wataalamu wa TEHAMA ili kuhakikisha wanatumia taaluma 

zao ipasavyo kuleta matokeo chanya kwa taifa letu. Wizara inatambua kuwa, mafanikio ya 

Serikali Mtandao ni jumuishi kwa kada zote, nikuhakikishie kuwa Wizara itaendelea kusimamia 

na kuboresha mazingira ya utendaji kazi kwa kada zote ili kufanikisha ujenzi wa Serikali ya 

Kidijitali. 

Mhe. Waziri; Ofisi ya Rais, Menejimenti ya utumishi wa Umma na Utawala Bora imejipanga 

kuboresha utendaji kazi katika taasisi za umma, pamoja na kupanua wigo wa upatikanaji wa 

huduma mtandao kwa umma.  Sanjari na hilo sisi watendaji tumedhamiria kuunga mkono juhudi 

za Serikali za kuleta mageuzi katika utoaji wa huduma za Serikali kidijiti. 

 

Mhe. Waziri, Mageuzi katika utoaji huduma za Serikali kidijiti yanatekelezwa na wataalam wa 

TEHAMA waliopo Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), kwa kushirikiana na Taasisi nyingine 

za Umma pamoja na wadau wengine TEHAMA. Hivyo basi,  nitumie fursa hii kukuhakishia 

kuwa, sisi wasaidizi wako tuko tayari kuendelea kuchapa kazi kwa bidii na kufanya ubunifu 

mkubwa ili kufikia dhamira ya Rais wa Jumhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia 

Suluhu Hassan ya kuboresha utoaji wa huduma kwa umma kidijitali, Mhe. Waziri; Kwa hakika 
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Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, inaridhishwa na utendaji 

kazi wa e-GA, kwani, imeweza kufanya mageuzi ya TEHAMA Serikalini, na kuboresha utendaji 

kazi wa kila siku katika taasisi za umma, kuboresha utoaji wa huduma kwa umma na kuzifanya 

zipatikane kuwa rahisi, haraka na kwa gharama nafuu. 

 

Mhe. Waziri; Nachelea kusema mengi kwani jukumu langu si kutoa hotuba, bali ni kuongea 

maneno machache ili kukukaribisha wewe kuja kuzungumza na hadhira hii, ukiwa Mwenyeji wa 

ugeni huu ulio mbele yako. Hivyo basi, nihitimishe kwa kukushukuru tena wewe pamoja na 

Washiriki wote waliohudhuria Kikao Kazi hiki cha Nne cha Serikali Mtandao. Karibuni sana.  

 

Mhe. Waziri; Sasa naomba nikukaribishe rasmi Mhe. George B. Simbachawene (Mb) Waziri 

wa Nchi, Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, ili uzungumze 

na hadhara hii, na hatimaye kufungua Kikao Kazi Cha Nne cha Serikali Mtadao. 

 

 

Asanteni sana kwa kunisikiliza 


